ยินดีต้อนรับเข้าสู่ pai-nok.com ศูนย์กลางการแลกเปลี่ยนการเดินทางท่องเที่ยวทั้งภายในและภายนอกประเทศ
สร้างกระทู้ใหม่ ตอบคำถาม
Options
Go to last post Go to first unread
Milo_Pat_412  
Posted : Wednesday, September 05, 2012 5:13:41 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 6 time(s) in 6 post(s)
รบกวนท่านทั้งหลายพี่ๆน้องๆ
ไม่ทราบว่ามีแบบฟอร์มจดหมายเชิญเป็นภาษาอังกฤษกันบ้างไหมค่ะ
ถ้ามีรบกวนขอตัวอย่างหน่อยนะค่ะ

ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ

Techie  
#1 Posted : Wednesday, September 05, 2012 5:21:55 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 6 time(s) in 6 post(s)
เชิญไปไหนล่ะครับ แต่ละงานข้อความต่างกัน

นิว  
#2 Posted : Wednesday, September 05, 2012 5:53:09 PM(UTC)
Guest

ถ้าหมายถึงจดหมายเชิญที่ใช้ประกอบการขอวีซ่า ต้องเช็คดูว่าแต่ละประเทศเค้าต้องการอะไร มีข้อกำหนดแบบไหน บางประเทศเป็นจดหมายเชิญที่เขียนเองโดยเจ้าของบ้าน บางประเทศต้องให้อำเภอออกให้ หรือบางประเทศต้องทำ sponsor form มาเลยค่ะ ขอรายละเอียดนิดนึงนะคะ

BlackmagicW  
#3 Posted : Wednesday, September 05, 2012 6:45:48 PM(UTC)
Guest

น้องคะ... จดหมายเชิญไม่มีประโยชน์และไม่ได้ช่วยให้ได้วีซ่านะคะ สำหรับอเมริกาผู้ยื่นต้องแสดงให้เห็นว่ามีความผูกพันกับถิ่นที่อยู่อาศัย อย่าไปให้ความสำคัญกับจดหมายเชิญมากนัก...

1. ให้คนในครอบครัวเป็นสปอนเซอร์
2. ไม่ต้องเอ่ยถึงแฟนอเมริกัน
3. เตรียมหนังสือรับรองว่ากำลังศึกษาอยู่ที่ไหน ชั้นปีอะไร
4. จะมาเที่ยวตั้ง 3 เดือน (จากกระทู้ข้างล่างที่บอกไว้) คงยากนะคะที่จะได้วีซ่า

โชคดีนะคะ

#4 Posted : Thursday, September 06, 2012 3:27:36 AM(UTC)
Guest

เชิญไปเยี่ยมครอบครัวของแฟนค่ะ ขอวีซ่าท่องเที่ยวไป
พอดีว่าแฟนได้วันหยุดแค่ 1 อาทิตย์ไม่สามารถเดินทางมาได้
แต่เราสามารถหยุดได้นานมากกว่าเลยเป็นฝ่ายเดินทางไปเอง
ส่วนในเรื่องเอกสารของทางมหาลัยรับรองว่าเป็นนักศึกษา
พร้อมทั้งใบเกรดภาคการศึกษาที่ผ่านมาได้มาแล้วค่ะ
ส่วนระยะเวลาในการเดินทางคือมกราคม กุมภาพันธ์ มีนาคม ส่วนในเดือนเมษายน
ต้องเดินทางกลับเนื่องจากว่ามีสอบวิชาสุดท้ายก็จะจบแล้วอ่ะค่ะ

NN (NunMc99)  
#5 Posted : Thursday, September 06, 2012 5:57:10 AM(UTC)
Guest

ประมาณแบบนี้รึเปล่า
Sponsor :

Address : …………

Date : ……….

Tel : ………….

Dear Sir/ Madam,

I am writing to you to provide a letter of sponsorship for my girlfriend…(name)…..My name is Mr………………. I work at…..as…..for…….

I first met Miss………(name)……….. when I went to Thailand and we became very good friends. She took me sightseeing to some very beautiful places, which I enjoyed very much. We spent …(how long staying together)… I would like the opportunity to return my kindness by inviting Miss…………… to stay with me and my family. I would like to show the many beautiful places the UK has to offer.

I will take sole responsibility for Miss………living expenses and accommodation while she is in…(place)…, UK. I have enclosed photocopies of my passport, wage slips and bank statements for the last 6 months and other documents.

I hope I have provided sufficient information. If you have further questions please do not hesitate to contact me.

Yours sincerely,

(…………………..)

-Name-
มีอีกหลายแบบอยู่นะ เข้าไปดูตามลิงค์เลยจ๊ะ
http://www.ukthaivisa.co...ourist-visa-cover-letter

#6 Posted : Thursday, September 06, 2012 3:24:42 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ คุณ NN (NunMc99)
ช่างมีน้ำใจเหลือเกิน ขอบคุณค่ะ

NunMc99  
#7 Posted : Friday, September 07, 2012 4:02:31 AM(UTC)
Guest

ด้วยความยินดีค่ะ
อันนี้เป็นตัวอย่างคร่าวๆแต่ยังไงก็ไปปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมกับตัวเองด้วยนะค่ะ ^_^

Quick Reply Show Quick Reply
Rss Feed  Atom Feed
Users browsing this topic
สร้างกระทู้ใหม่ ตอบคำถาม
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.